Switch Planet FGSD-1008HPS

MUA HÀNG TỪ XA - GỌI

Mua điện thoại giao tận nơi
Hỗ trợ đặt hàng
(024) 3537 9388 - 0942.52.20.20

Switch Planet FGSD-1008HPS

FGSD-1008HPS
4,735,000 4,945,000₫

Trạng thái: Sẵn hàng

24 tháng Planet

Mô tả sơ bộ sản phẩm

  • 8-port 10/100BASE-TX RJ45 copper with PoE in-line supported
  • 2-port 10/100/1000BASE-T RJ45 copper
  • 2 1000BASE-X mini-GBIC/SFP slots to share with Port-9 to Port-10
  • Reset button for system management

Khuyễn mãi khi mua hàng

Giải pháp lý tưởng về chi phí hiệu quả cho cơ sở hạ tầng giám sát IP an toàn

Được thiết kế đặc biệt cho các ứng dụng giám sát IP phổ biến đang phát triển, PLANET FGSD-1008HPS 802.3at PoE Web Smart Switch được định vị là một công tắc giám sát với quản lý trung tâm của điều khiển nguồn từ xa và giám sát camera IP. FGSD-1008HPS cung cấp hiệu suất tốc độ dây không chặn và hiệu quả PoE thông minh cùng với 8 cổng 10 / 100BASE-TX có PoE + 30,3 watt với giao diện đồng RJ45 và 2 giao diện kết hợp TP / SFP Gigabit , hỗ trợ truyền tốc độ cao của hình ảnh và video giám sát.

https://planet.com.tw/storage/products/48685/FGSD-1008HPS_Front-Panel-Introduction_L.gif

Giải pháp tích hợp hoàn hảo cho Camera IP PoE và Hệ thống NVR

Khác với công tắc PoE chung của ngành CNTT thường chứa 12 hoặc 24 cổng PoE, FGSD-1008HPS cung cấp tám cổng PoE + 802.3at để phục vụ cho các mạng giám sát IP quy mô vừa và lớn với tổng chi phí thấp hơn. Với kiến ​​trúc chuyển đổi hiệu suất cao 5.6Gbps và ngân sách năng lượng PoE 125 watt, các tệp video được ghi lại từ 8 camera IP PoE có thể được cung cấp bởi FGSD-1008HPS và được lưu trong hệ thống NVR 8 kênh hoặc phần mềm giám sát để thực hiện giám sát an ninh toàn diện. Chẳng hạn, một FGSD-1008HPS có thể được kết hợp với một camera NVR 8 kênh và 8 PoE IP như một bộ công cụ để quản trị viên quản lý tập trung và hiệu quả hệ thống giám sát trong mạng LAN cục bộ và trang web từ xa thông qua Internet.

https://planet.com.tw/storage/products/48685/FGSD-1008HPS-1_L.gif

Đèn chỉ báo LED thông minh để sử dụng PoE thời gian thực

FGSD-1008HPS giúp người dùng theo dõi trạng thái hiện tại của việc sử dụng năng lượng PoE một cách dễ dàng và hiệu quả bằng đèn LED tiên tiến. Được gọi là sử dụng năng lượng PoE của PoE , bảng điều khiển phía trước của Công tắc PoE + Fast Ethernet FGSD-1008HPS có bốn đèn LED màu cam cho biết mức sử dụng năng lượng PoE 30W , 60W , 90W và 120W .

https://planet.com.tw/storage/products/48685/FGSD-1008HPS_Front-zoom_L.png

Các tính năng mạnh mẽ của Lớp 2

FGSD-1008HPS có thể được lập trình cho các chức năng quản lý chuyển đổi nâng cao như tập hợp liên kết cổng động (LACP), Giao thức cây Spanning (STP), IGMP Snooping v1, v2, kiểm soát băng thông và kiểm soát bảo mật L2 / L4. FGSD-1008HPS cung cấp Vlan được gắn thẻ IEEE 802.1Q, Vlan dựa trên cổng và Vlan MTU. Các nhóm Vlan được phép sẽ tối đa lên tới 30. Thông qua tổng hợp các cổng hỗ trợ, FGSD-1008HPS cho phép vận hành một thân tốc độ cao kết hợp nhiều cổng và cũng hỗ trợ chuyển đổi dự phòng.

 

Giải pháp đường lên linh hoạt và có thể mở rộng

FGSD-1008HPS cung cấp thêm 2 giao diện kết hợp Gigabit TP / SFP hỗ trợ đồng 10/10 / 1000BASE-T để kết nối với các thiết bị mạng giám sát như NVR , Video Streaming Server hoặc NAS để hỗ trợ quản lý giám sát. Hoặc thông qua các khe SFP sợi này, nó cũng có thể kết nối với 1000BASE-SX / LXBộ thu phát sợi SFP (Small Form-Fact Pluggable) để liên kết với công tắc và trung tâm giám sát đường trục trong khoảng cách xa. Khoảng cách có thể được kéo dài từ 550m đến 2km (sợi đa chế độ), thậm chí đi lên trên 10/20/30 / 40/50/60/70/120 km (sợi đơn mode hoặc sợi WDM). Chúng rất phù hợp cho các ứng dụng trong trung tâm dữ liệu doanh nghiệp và phân phối.

Giám sát IP PoE với cơ sở hạ tầng mạng mở rộng cho SMB / nhóm làm việc

Cung cấp 8 cổng PoE 10 / 100BASE-T, giao diện nguồn trực tiếp và hai giao diện Combo TP / SFP Gigabit, FGSD-1008HPS có thể dễ dàng xây dựng hệ thống giám sát IP trong đó sức mạnh của nó được kiểm soát tập trung cho các doanh nghiệp. Nó có thể hoạt động với một NVR 8 kênh để thực hiện giám sát bảo mật toàn diện với 8 camera IP thông qua một cổng Combo TP / SFP Gigabit. FGSD-1008HPS đi kèm với thiết kế không chặn, kích thước máy tính để bàn và các mô-đun sợi quang SFP, đưa cơ sở hạ tầng mạng đến tính linh hoạt cao hơn nhưng chi phí thấp hơn.

https://planet.com.tw/storage/products/48685/FGSD-1008HPS-3_L.gif

Giao thức cây kéo dài nhanh cho hệ thống mạng hiệu quả

FGSD-1008HPS có khả năng tự phục hồi nhanh chóng mạnh mẽ để ngăn chặn sự gián đoạn và xâm nhập từ bên ngoài. Nó kết hợp Giao thức cây kéo dài nhanh (802.1w RSTP) vào mạng tự động hóa của khách hàng để tăng cường độ tin cậy và thời gian hoạt động của hệ thống.

https://planet.com.tw/storage/products/48685/FGSD-1008HPS-4_L.gif

Hardware Specifications

10/100Mbps Copper Ports

8 10/100BASE-TX RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports

Gigabit Copper Ports

2 10/100/1000BASE-T RJ45 Auto-MDI/MDI-X ports

SFP/mini-GBIC Slots

2 1000BASE-X SFP interfaces, shared with Port-9 to Port-10

Switch Architecture

Store-and-Forward

Switch Fabric

5.6Gbps / non-blocking

Throughput

4.16Mpps@64Bytes

Address Table

4K entries, automatic source address learning and ageing

Shared Data Buffer

2.75Mb embedded memory for packet buffers

Flow Control

IEEE 802.3x pause frame for full-duplex
Back pressure for half-duplex

Maximum Transmit Unit

1536 Bytes

Reset Button

< 5 sec: System reboot
> 5 sec: Factory default

Dimensions (W x D x H)

330 x 155 x 43.5 mm, 1U height

Weight

1.5kg

LED

System:
Power (Green)
10/100BASE-TX RJ45 Interfaces (Port1 to Port8):
10/100Mbps LNK/ACT (Green)
PoE In-Use (Orange)
10/100/1000BASE-T RJ45 / SFP Interfaces (Port 9 to Port10):
LNK/ACT (Green)
100/1000 (Green)
PoE Usage
30W, 60W, 90W, 120W (Orange)

Cable

Twisted-Pair
10BASE-T: 2-Pair UTP CAT. 3, 4, 5, up to 100 meters
100BASE-TX: 2-Pair UTP CAT. 5, 5e up to 100 meters
1000BASE-T: 4-Pair UTP CAT. 5e, 6 up to 100 meters
Fiber-Optic Cable
1000BASE-SX :
50/125μm or 62.5/125μm multi-mode fiber optic cable, up to 550m (varying on SFP module)
1000BASE-LX :
9/125μm single-mode fiber optic cable, up to 10/20/30/40/50/60/70/120 kilometers (varying on SFP module)

Power Requirements

100~240V AC, 50/60Hz, 2A

Power Consumption

Max. 150 watts / 511BTU

ESD Protection

Contact Discharge 8KV DC
Air Discharge 8KV DC

Power over Ethernet

PoE Standard

IEEE 802.3af / 802.3at PoE / PSE

PoE Power Supply Type

End-span

PoE Power Output

Per Port 52V DC, Max. 30.8 watts

Power Pin Assignment

1/2(+), 3/6(-)

PoE Power Budget

125 watts (max.)

PoE Ability

PD @ 7 watts 8 units
PD @ 15.4 watts 8 units
PD @ 30.8 watts 4 units

Layer 2 Functions

Port Management

Port disable / enable
Auto-negotiation 10/100/1000Mbps full and half duplex mode selection
Flow Control disable / enable
Bandwidth Control / Broadcast Storm Control

Port Status

Display each port’s speed duplex mode, link status, flow control status, auto negotiation status

Port Mirroring

TX / RX / Both
Many-to-1 monitor

VLAN

802.1Q tagged-based VLAN, up to 30 VLAN groups, out of 4094 VLAN IDs
Port-based VLAN, up to 10 VLAN groups
MTU VLAN

QoS

Allow to assign low / high priority on each port
First-In-First-Out, All-High-before-Low, Weight-Round-Robin QoS policy

Security

Control MAC address binding
TCP & UDP Filter

Spanning Tree Protocol

STP, IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
RSTP, IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol

Link Aggregation

2 groups of 4-Port 10/100BASE-TX trunk supported
1 group of 2-Port 10/100/1000BASE-T trunk supported

DHCP Relay

DHCP Relay Agent / DHCP Relay Server

PoE Setting

PoE Status / PoE Port Setting / PoE Sequential

Configuration Back / Restore

Configuration backup / restore through Web interface

IGMP Snooping

IGMP (v1 / v2) Snooping, up to 32 multicast groups

Management Functions

Basic Management Interfaces

Web browser, SNMP v1 / v2c

Standards Conformance

Regulation Compliance

FCC Part 15 Class A, CE

Standards Compliance

IEEE 802.3 Ethernet
IEEE 802.3u Fast Ethernet
IEEE 802.3ab Gigabit Ethernet
IEEE 802.3z Gigabit Ethernet
IEEE 802.3x Full-duplex flow control
IEEE 802.1Q VLAN
IEEE 802.1p QoS
IEEE 802.1D Spanning Tree Protocol
IEEE 802.1w Rapid Spanning Tree Protocol
IEEE 802.3af Power over Ethernet
IEEE 802.3at Power over Ethernet Plus

Environment

Operating

Temperature: 0 ~ 50 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Storage

Temperature: -10 ~ 70 degrees C
Relative Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

 

Rất vui lòng nhận được chia sẻ và đánh giá của Bạn! Có bất kỳ thắc mắc gì bạn có thể để lại tin nhắn tại đây, chúng tôi sẽ giải đáp mọi yêu cầu

  1 sao 2 sao 3 sao 4 sao 5 sao
Chất lượng
Dịch vụ
Giá sản phẩm

Sản phẩm liên quan

-2%

8,600,000₫ 8,345,000₫
-9%

3,150,000₫ 2,849,000₫
-15%

2,850,000₫ 2,413,000₫
-5%

8,820,000₫ 8,344,000₫
-8%

4,560,000₫ 4,187,000₫
-9%

2,902,000₫ 2,630,000₫
-7%

2,568,000₫ 2,380,000₫
-25%

9,483,000₫ 7,100,000₫
-1%

6,879,000₫ 6,769,000₫
-7%

14,131,000₫ 13,120,000₫